Thanh toán bằng ngoại tệ, quy đổi theo tỷ giá nào để khấu trừ thuế nhà thầu? 

24 /102016

Thanh toán bằng ngoại tệ, quy đổi theo tỷ giá nào để khấu trừ thuế nhà thầu? 

Thanh toán bằng ngoại tệ, quy đổi theo tỷ giá nào để khấu trừ thuế nhà thầu? 

Công văn số 42333/CT-HTr ngày 23/6/2016 của Cục Thuế TP. Hà Nội về chính sách thuế 
Theo Công văn này, trường hợp Công ty ký hợp đồng với tổ chức nước ngoài để thực hiện dịch vụ tư vấn thiết kế dự án, giá thanh toán thỏa thuận bằng đồng ngoại tệ thì khi khấu trừ thuế nhà thầu, Công ty phải quy đổi ra đồng Việt Nam theo tỷ giá giao dịch thực tế được hướng dẫn tại khoản 4 Điều 2 Thông tư 26/2015/TT-BTC.

VIẾT BÌNH LUẬN CỦA BẠN

THÔNG TIN LIÊN HỆ

  • Trụ Sở: Phòng 401, tòa nhà văn phòng 169 Nguyễn Ngọc Vũ, Trung Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội. Chi nhánh TP HCM: Tầng 8 tòa nhà Thủy Lợi, số 102 Nguyễn Xí, phường 26, quận Bình Thạnh, Tp Hồ Chí Minh.
  • (04) 7301.8886 - (04) 7302.8886
  • info@ipic.vn ; trinhduclawyer@gmail.com
  • Mobile: 0936.342.668

Chúng tôi cung cấp dịch vụ tư vấn miễn phí, nếu bạn có bất kì thắc mắc hay câu hỏi nào, chúng tôi sẽ sẵn sàng tư vấn và giải đáp.