Dự án mua lại có được ưu đãi thuế?

31 /102016

Dự án mua lại có được ưu đãi thuế?

Công văn số 2878/TCT-CS ngày 27/6/2016 của Tổng cục Thuế về chính sách thuế TNDN 
Theo quy định tại khoản 3 Điều 10 Thông tư 96/2015/TT-BTC , trường hợp Công ty mua lại dự án đầu tư của Công ty khác, có kế thừa một phần tài sản (nhà xưởng, nhà kho) và địa điểm kinh doanh thì không được coi là "dự án đầu tư mới". Vì vậy, không được xét hưởng ưu đãi thuế TNDN theo diện "dự án đầu tư mới"
Tuy nhiên, trường hợp sau khi mua lại dự án nếu tiếp tục đáp ứng các điều kiện ưu đãi như trước đây thì được kế thừa các ưu đãi thuế trong thời gian còn lại.

 

Xem thêm một số bài viết của IPIC:

Dự án đầu tư trong Khu công nghiệp được giảm 50% thuế sử dụng đất.

Tư vấn trình tự triển khai dự án đầu tư xây dựng

 

VIẾT BÌNH LUẬN CỦA BẠN

THÔNG TIN LIÊN HỆ

  • Trụ Sở: Phòng 401, tòa nhà văn phòng 169 Nguyễn Ngọc Vũ, Trung Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội. Chi nhánh TP HCM: Tầng 8 tòa nhà Thủy Lợi, số 102 Nguyễn Xí, phường 26, quận Bình Thạnh, Tp Hồ Chí Minh.
  • (04) 7301.8886 - (04) 7302.8886
  • info@ipic.vn ; trinhduclawyer@gmail.com
  • Mobile: 0936.342.668

Chúng tôi cung cấp dịch vụ tư vấn miễn phí, nếu bạn có bất kì thắc mắc hay câu hỏi nào, chúng tôi sẽ sẵn sàng tư vấn và giải đáp.