Người lao động có thể ủy quyền cho người khác nhận lương thay không?

26 /062020

Người lao động có thể ủy quyền cho người khác nhận lương thay không?

Câu hỏi: Tiền lương

Người lao động có được tạm ứng tiền lương không? Nếu có, trong những trường hợp nào thì người lao động được tạm ứng tiền lương?

Trả lời có tính chất tham khảo!

Người lao động có thể ủy quyền cho người khác nhận lương thay.

Căn cứ theo Điều 94 Bộ luật Lao động 2019: Trường hợp người lao động không thể nhận lương trực tiếp thì người sử dụng lao động có thể trả lương cho người được người lao động ủy quyền hợp pháp.

 

THÔNG TIN LIÊN HỆ

  • Trụ Sở: Phòng 401, tòa nhà văn phòng 169 Nguyễn Ngọc Vũ, Trung Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội. Chi nhánh TP HCM: Tầng 8 tòa nhà Thủy Lợi, số 102 Nguyễn Xí, phường 26, quận Bình Thạnh, Tp Hồ Chí Minh.
  • (04) 7301.8886 - (04) 7302.8886
  • info@ipic.vn ; trinhduclawyer@gmail.com
  • Mobile: 0936.342.668

Chúng tôi cung cấp dịch vụ tư vấn miễn phí, nếu bạn có bất kì thắc mắc hay câu hỏi nào, chúng tôi sẽ sẵn sàng tư vấn và giải đáp.