Giấy phép lao động của lao động nước ngoài làm việc tại Việt Nam đã gia hạn một lần thì có được gia hạn nữa hay không?

26 /062020

Giấy phép lao động của lao động nước ngoài làm việc tại Việt Nam đã gia hạn một lần thì có được gia hạn nữa hay không?

Câu hỏi: Người nước ngoài làm việc tại Việt Nam

Giấy phép lao động của lao động nước ngoài làm việc tại Việt Nam đã gia hạn một lần thì có được gia hạn nữa hay không?

Trả lời có tính chất tham khảo!

Theo quy định mới tại Điều 155 Bộ luật Lao động 2019 quy định bổ sung về thời hạn của giấy phép lao động của người nước ngoài làm việc tại Việt Nam, tối đa là 02 năm, trường hợp gia hạn thì chỉ được gia hạn một lần với thời hạn tối đa là 02 năm.

Như vậy, Giấy phép lao động của lao động nước ngoài làm việc tại Việt Nam đã gia hạn một lần thì không được gia hạn.

THÔNG TIN LIÊN HỆ

  • Trụ Sở: Phòng 401, tòa nhà văn phòng 169 Nguyễn Ngọc Vũ, Trung Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội. Chi nhánh TP HCM: Tầng 8 tòa nhà Thủy Lợi, số 102 Nguyễn Xí, phường 26, quận Bình Thạnh, Tp Hồ Chí Minh.
  • (04) 7301.8886 - (04) 7302.8886
  • info@ipic.vn ; trinhduclawyer@gmail.com
  • Mobile: 0936.342.668

Chúng tôi cung cấp dịch vụ tư vấn miễn phí, nếu bạn có bất kì thắc mắc hay câu hỏi nào, chúng tôi sẽ sẵn sàng tư vấn và giải đáp.