Doanh nghiệp có phải thông báo bảng kê trả lương cho người lao động theo quy định mới không?

19 /062020

Doanh nghiệp có phải thông báo bảng kê trả lương cho người lao động theo quy định mới không?

Câu hỏi: Tiền lương

Doanh nghiệp có phải thông báo bảng kê trả lương cho người lao động theo quy định mới không?

Trả lời có tính chất tham khảo!

Doanh nghiệp phải thông báo bảng kê trả lương cho người lao động.

Căn cứ theo khoản 3 Điều 95 Bộ luật Lao động 2019:

“Mỗi lần trả lương, người sử dụng lao động phải thông báo bảng kê trả lương cho người lao động, trong đó ghi rõ tiền lương, tiền lương làm thêm giờ, tiền lương làm việc vào ban đêm, nội dung và số tiền bị khấu trừ (nếu có)”.

THÔNG TIN LIÊN HỆ

  • Trụ Sở: Phòng 401, tòa nhà văn phòng 169 Nguyễn Ngọc Vũ, Trung Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội. Chi nhánh TP HCM: Tầng 8 tòa nhà Thủy Lợi, số 102 Nguyễn Xí, phường 26, quận Bình Thạnh, Tp Hồ Chí Minh.
  • (04) 7301.8886 - (04) 7302.8886
  • info@ipic.vn ; trinhduclawyer@gmail.com
  • Mobile: 0936.342.668

Chúng tôi cung cấp dịch vụ tư vấn miễn phí, nếu bạn có bất kì thắc mắc hay câu hỏi nào, chúng tôi sẽ sẵn sàng tư vấn và giải đáp.