Doanh nghiệp có phải chi trả các loại phí liên quan đến việc mở tài khoản và chuyển tiền lương cho người lao động không?

19 /062020

Doanh nghiệp có phải chi trả các loại phí liên quan đến việc mở tài khoản và chuyển tiền lương cho người lao động không?

Câu hỏi: Tiền lương

Doanh nghiệp có phải chi trả các loại phí liên quan đến việc mở tài khoản và chuyển tiền lương cho người lao động không?

Trả lời có tính chất tham khảo!

Căn cứ khoản 2 Điều 96 Bộ luật Lao động 2019 quy định:

“Trường hợp trả lương qua tài khoản cá nhân của người lao động được mở tại ngân hàng thì người sử dụng lao động phải trả các loại phí liên quan đến việc mở tài khoản và chuyển tiền lương”.

Như vậy, người sử dụng lao động phải chi trả các loại phí liên quan đến việc mở tài khoản và chuyển tiền lương cho người lao động.

THÔNG TIN LIÊN HỆ

  • Trụ Sở: Phòng 401, tòa nhà văn phòng 169 Nguyễn Ngọc Vũ, Trung Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội. Chi nhánh TP HCM: Tầng 8 tòa nhà Thủy Lợi, số 102 Nguyễn Xí, phường 26, quận Bình Thạnh, Tp Hồ Chí Minh.
  • (04) 7301.8886 - (04) 7302.8886
  • info@ipic.vn ; trinhduclawyer@gmail.com
  • Mobile: 0936.342.668

Chúng tôi cung cấp dịch vụ tư vấn miễn phí, nếu bạn có bất kì thắc mắc hay câu hỏi nào, chúng tôi sẽ sẵn sàng tư vấn và giải đáp.