Doanh nghiệp có được thưởng tết cho người lao động không phải là tiền không?

19 /062020

Doanh nghiệp có được thưởng tết cho người lao động không phải là tiền không?

Câu hỏi: Tiền lương

Doanh nghiệp có được thưởng tết cho người lao động không phải là tiền không?

Trả lời có tính chất tham khảo!

Căn cứ theo khoản 3 Điều 95 Bộ luật Lao động 2019 quy định:

“Thưởng là số tiền hoặc tài sản hoặc bằng các hình thức khác mà người sử dụng lao động thưởng cho người lao động căn cứ vào kết quả sản xuất, kinh doanh, mức độ hoàn thành công việc của người lao động”.

Như vậy, theo quy định mới doanh nghiệp có được thưởng tết cho người lao động không phải là tiền.

THÔNG TIN LIÊN HỆ

  • Trụ Sở: Phòng 401, tòa nhà văn phòng 169 Nguyễn Ngọc Vũ, Trung Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội. Chi nhánh TP HCM: Tầng 8 tòa nhà Thủy Lợi, số 102 Nguyễn Xí, phường 26, quận Bình Thạnh, Tp Hồ Chí Minh.
  • (04) 7301.8886 - (04) 7302.8886
  • info@ipic.vn ; trinhduclawyer@gmail.com
  • Mobile: 0936.342.668

Chúng tôi cung cấp dịch vụ tư vấn miễn phí, nếu bạn có bất kì thắc mắc hay câu hỏi nào, chúng tôi sẽ sẵn sàng tư vấn và giải đáp.